หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานประเทศนิวแคลิโดเนีย นายจ้างเกาหลี  (อ่าน 2308 ครั้ง)
Unithailand
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 05:01:33 PM »

ตำแหน่งงาน ประเทศ นิวแคลิโดเนีย
โครงการสร้างโรงงานผลิตกระแสไฟฟ้า POWER PLANT
นายจ้างเกาหลี DOOSAN HEAVY INDUSTRIES & CONSTRUCTION

สอบวันที่ 26-28 พฤศจิกายน 2555 (เฉพาะตำแหน่งที่ 1-4)
สอบวันที่ 29  พฤศจิการยน  2555  (เฉพาะตำแหน่งที่ 5-6)

1.QA/QC INSPECTOR (หัวหน้าตรวจสอบคุณภาพ)   10  คน    เงินเดือน     12.12   USD/ชม.
2.STEEL STRUCTURE  (ช่างประกอบโครงสร้าง)      85  คน    เงินเดือน    10.96   USD/ชม.
3.PIPE FITTER  (ช่างประกอบท่อ)                        20  คน    เงินเดือน     10.96  USD/ชม.
4.RIGGER  (ผู้ให้สัญญาณเครน)                            20  คน    เงินเดือน    10.96  USD/ชม.
5.ช่างเชื่อม 3G                                                 15  คน    เงินเดือน    10.96  USD/ชม.
6.ช่างเชื่อม  6G (อัลลอย Alloy)                            10  คน    เงินเดือน   12.34   USD/ชม.

คุณสมบัติ - สวัสดิการ
1. เพศชาย อายุไม่จำกัด
2. สัญญาจ้าง 6 เดือน  (หลังจาก 6 เดือน ทำต่อได้เรื่อยๆ ขึ้นอยู่กับนายจ้าง)
3. ทำงานวันละ 10 ชั่วโมง/วัน  (วันหยุดและค่าล่วงเวลาคิดให้ตามกฎหมายท้องถิ่น)
4. อาหารและที่พัก นายจ้างจัดหาให้ โดยหักจากเงินเดือนคนงานสูงสุด 25 เปอร์เซ็นต์ /เดือน
5. ภาษีรายได้ส่วนบุคคล  หักจากเงินเดือนคนงาน 0.07 เปอร์เซ็นต์
6. ค่าประกันฯ หักจากเงินเดือนคนงาน 0.075 เปอร์เซ็นต์
7. ค่ารักษาพยาบาล  นายจ้างจ่ายให้
8. ผู้สมัครต้องมีประสบการณ์ในตำแหน่งงานที่สมัคร

เอกสารที่ต้องเตรียม
1. พาสปอร์ตเล่มจริง  มีอายุ 2 ปีขึ้นไป
2. รูปถ่าย  หลักฉากสีขาว  2 นิ้ว 2 โหล
3. สำเนาบัตรประชาชน, ทะเบียนบ้าน, สด.8/สด.9/สด.43, วุฒิการศึกษา, ใบเปลี่ยนชื่อ - สกุล(ถ้ามี)

สนใจสอบถามรายละเอียดได้ที่
บริษัทจัดหางาน ยูนิ(ประเทศไทย) จำกัด
คุณน้ำ 081-7188554,
02-538-9125, 02-5389132
E-mail : unithaimanpower@gmail.com
www.unithaimanpower.com
sivasila
Newbie
*

sivasila@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 11:21:07 AM »

ยิ้ม ยิ้ม ยืนยัน งานดี เงินดี การดูแลเรื่องที่พัก อาหารดีมากครับ ตอนนี้ทำอยู่ที่โครงการนี้ จะครบ 2 ปีแล้ว ยินดีกับคนที่สมัครและได้มาทำงานด้วยนะครับ
แต่ห่วงเรื่องค่าหัวกับสัญญาจ้าง 6 เดือน อายุงานไม่น่าจะยาวมาก ถ้าค่าหัวเป็นแสนนี่ ฝากคิดและตรองนิดนึงนะครับ ว่าพร้อมจะเสี่ยงไหม

ถ้ามาแล้วติดต่อหรือปรึกษา ศิลา ได้ครับ ยินด้วยช่วยด้วยความเต็มใจครับแล้วเจอกันครับ
wasan.thailand
Newbie
*

89 wasan_ed@hotmail.com วสันต์+ปันของค้า
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 02:10:43 PM »

ผมวสันต์(เอส) ครับตอนนี้อยู่นิวเเคโดเนียเหมือนกันครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ที่จะเข้าเร็วๆนี้นะครับ มีไรสอบถามมาได้ครับผมยินดีให้คำปรึกษาทุกท่าน ยิ้มกว้างๆ
ruthipat
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 04:32:48 PM »

คุณ sivasila  และคุณ wasan.thailand
งานใกล้จบหรือยังครับ แล้วเสียค่าดำเนินการไปกันประมาณเท่าไหร่ครับผม
ขอบคุณครับ
sivasila
Newbie
*

sivasila@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 07:48:14 AM »

ยิ้ม ยิ้ม  สาเหตุการรับคนเพิ่ม เนื่องจากวีซ่าที่ออกให้ทำงานที่ประเทศนี้ได้ 30 เดือน ตอนนี้คนงานชุดแรกกำลังจะหมดวีซ่าต้นปีหน้า จำเป็นต้องรับคนงานใหม่มาแทนคนเก่า

เนื้องานอย่างที่ลงไว้คือ 6 เดือนก่อน หลังจากนั้นยังไม่แน่นอนครับ

ส่วนค่าหัวนั้นผมไม่ทราบว่านายหน้าเค้าจะเรียกเก็บเท่าไร  ต้องติดต่อเองนะครับ
wasan.thailand
Newbie
*

89 wasan_ed@hotmail.com วสันต์+ปันของค้า
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 02:23:57 PM »

คุณ sivasila  และคุณ wasan.thailand
งานใกล้จบหรือยังครับ แล้วเสียค่าดำเนินการไปกันประมาณเท่าไหร่ครับผม
ขอบคุณครับ
สัญญาจ้าง 6เดือนคิดว่าเหลือไม่มากนะครับ หวังมากไม่ได้ /ถ้าโชคดีอาจจะมีลูกติดพันอีกนิดหน่อย หลังไมล์กับ sivasila/หรือ wasan.thailand มาได้ครับ
  กระผมก็เป็นมือปืนมือใหม่เหมือนกัน ต้องเสี่ยงว่าจะซื้อลูกปืนจากโรงงานถูกหรือเเพงนะครับ (เปรียบเทียบเล่นๆน่าครับ)เหอๆ
ในส่วนนี้ติดต่อจากบริษัทจัดส่งเลยครับ ขอให้คำเเนะนำสิ่งที่เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆพี่ๆ เท่าที่ทำได้เเละหวังว่าคำเเนะนำเหล่านี้คงไม่มีผลกระทบกระทั่งต่อใครนะครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2012, 02:26:38 PM โดย wasan.thailand » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์